tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ

Zliezen
sandancity
gobartit
samai
cat__a
Lanna
iwvvwi
tviscom
sam41145
nungzazatow
chatwan
win
Akira_Sora
Vuthmail2
aunium
khunchay
khwanchai
pdcaman
boomyam
patthara
jakkrina
kdtp
mylife
POJJANA
natapong
orez
HARDZONE
tues
6176
Gn_Rs
krittapartsuttipo
TonyWins
36 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

Star Re: สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by pdcaman Fri 24 Jun 2011, 17:55

ไม่มีใครอยู่เลยหรือครับ

pdcaman
Keyboard
Keyboard

Male สิงห์ มะเมีย
คะแนนความดี : 6
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 24/06/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

Star Re: สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by pdcaman Fri 24 Jun 2011, 18:00

หวัดดีครับ ผมสมเกียรติ เป็นวิศวกรโยธาควบคุมงานก่อสร้าง เห็นประโยชน์ของ Sketchup เลยลองค้นหาข้อมูลเพื่อจะลองเขียนดูบ้าง อย่างไรต้องรบกวนผู้มีวิชาแนะนำการใช้งานด้วยครับ web นี้ดีน่าส่งเสริมถ้าผมลองฝึกแล้ว ทำเป็นเหมือนกับคนอื่นแล้วจะเข้ามาช่วยตอบปัญหาด้วยคน...สมเกียรติ

pdcaman
Keyboard
Keyboard

Male สิงห์ มะเมีย
วันที่เข้าร่วม : 24/06/2011

ตั้งหัวข้อ by khwanchai Tue 19 Jul 2011, 11:22

สวัสดีครับ พี่ทุกท่าน ผมเองทำงานด้านเฟอร์นเจอร์สำนักงานแบบว่าผลิตและจำหน่ายภายในประเทศ
แต่เป็นลูกจ้างเขานะครับไม่ใช้เจ้าของ // ได้ project ใหญ่ก็ดีใจกับบริษัทด้วยแต่ก็ได้รับเงินเดือนเท่าเดิม : ยิ่งกว่าใส้แห้งอีก เพราะบัตรเครดิต ตามทุกวันยิ่งกว่าเงินกู้รายวันเสียอีก แต่ก็มีใจรักด้านการเรียนรู้และมาเจอ web ที่ พี่ต้น มานะทำให้ความรู้ สาธารณะดีมากๆเลย ผมเองไม่ค่อยมีความรู้เข้ามาศึกษาใหม่ๆ ยังได้ความรู้ไปเพียบ แบบว่าโม้คนที่ไม่รู้ได้เลย ส่วนตัวเป็นคนชอบ ศึกษา 3d อยู่แล้วลองหัดอยู่หลายครั้งแต่ไม่เป็นสักที ( 3d max) นะครับ แต่พอมาใช้ Sketch Up พอไปได้หน่อย ซื้อหนังสือมาอ่านบ้าง ดูใน web บ้างก็พอไปได้หน่อย load plugin มาทดลองก็หลายตัว ลงได้บ้างไม่ได้บ้าง ม้วๆเอา ตัวไหนอยากลง แล้วลงสำเร็จ โอ้ย ดีใจแทบแย่ แต่ปัญหาก็ตามมาอีกแล้วจะใช้มันอย่างไรละ ก็ได้ c-gru นี้หละเป็นที่แนะนำ ขอบคุณมากๆนะครับ มีอะไรคงช่วยๆกัน เรื่องการบริจาคก็คงมีอยู่เรื่อยๆนะครับ ลืมแนะนำตัวนะครับ ผม ขวัญชัย ลงทะเบียนไว้ในชื่อ khwanchai มีอะไรชี้แนะหรือแนะนำอะไรให้ ยินดีนะครับ ตอนนี้ตั้งเป้าไว้ภายในปีนี้ต้องเขียน modo , lumion ให้จงได้ขอบคุณอีกครั้งนะครับ เออ. อยู่ กรุงเทพๆ ฝั่งธนเด้อ มีความสุข เจริญ เจริญ นะครับทุกท่าน
khwanchai
khwanchai
Core I5
Core I5

คะแนนความดี : 1065
ชื่อเสียง : 1
วันที่เข้าร่วม : 21/06/2011

ตั้งหัวข้อ by khunchay Fri 02 Sep 2011, 10:28

สวัสดีครับ ผมคุณชาย..มือใหม่อยากเล่น photoshop รบกวนแนะนำด้วนคร๊าบ... ยิงฟัน

khunchay
OP Mouse
OP Mouse

Male กุมภ์ เถาะ
คะแนนความดี : 2
วันที่เข้าร่วม : 02/09/2011

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 02 Sep 2011, 16:07

khunchay พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ ผมคุณชาย..มือใหม่อยากเล่น photoshop รบกวนแนะนำด้วนคร๊าบ... ยิงฟัน

ยินดีต้อนรับครับท่านชาย
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ตั้งหัวข้อ by aunium Wed 12 Oct 2011, 15:28

สวัสดีครับ ชื่อหนุ่ยครับ ไม่เคยคิดเหมือนกันว่าจะได้เข้ามาเป็นสมาชิกอะไรแบบนี้
เพราะตัวเองเป็นเทคนิคการแพทย์ ทำงานอยู่ที่ รพ.ทหารเรือ ในกรุงเทพฯครับ
พอดีว่ามีน้องแนะนำให้รู้จัก Google Sketchup ก็เลยหาศึกษาไปเรื่อย เข้าเว็บโน้น ออกเว็บนี้ แต่รู้สึกว่าที่นี่อบอุ่นจริงครับ
มีความรู้เรื่องการเขียนและออกแบบเท่าหางอึ่ง เพราะคุณพ่อเป็นวิศวกรครับ สมัยเด็กๆ ก็สอนผมออกแบบบ้านบ้างไรบ้าง
ตอนนี้อยากจะออกแบบบ้านของตัวเองซึ่งก็คาดว่าจะเป็น "เรือนหอ" ในอนาคตนั่นแหละครับ (บอกเค้าทำไมเนี่ย ตาลาย )
Beginner มากครับสำหรับผม ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะเลย
รบกวนทุกท่านช่วยแนะแนวทางด้วยนะครับ

คารวะ 1 จอก เหมียว

aunium
OP Mouse
OP Mouse

Male พฤษภ ฉลู
คะแนนความดี : 4
วันที่เข้าร่วม : 12/10/2011

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 12 Oct 2011, 17:12

aunium พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ ชื่อหนุ่ยครับ ไม่เคยคิดเหมือนกันว่าจะได้เข้ามาเป็นสมาชิกอะไรแบบนี้
เพราะตัวเองเป็นเทคนิคการแพทย์ ทำงานอยู่ที่ รพ.ทหารเรือ ในกรุงเทพฯครับ
พอดีว่ามีน้องแนะนำให้รู้จัก Google Sketchup ก็เลยหาศึกษาไปเรื่อย เข้าเว็บโน้น ออกเว็บนี้ แต่รู้สึกว่าที่นี่อบอุ่นจริงครับ
มีความรู้เรื่องการเขียนและออกแบบเท่าหางอึ่ง เพราะคุณพ่อเป็นวิศวกรครับ สมัยเด็กๆ ก็สอนผมออกแบบบ้านบ้างไรบ้าง
ตอนนี้อยากจะออกแบบบ้านของตัวเองซึ่งก็คาดว่าจะเป็น "เรือนหอ" ในอนาคตนั่นแหละครับ (บอกเค้าทำไมเนี่ย ตาลาย )
Beginner มากครับสำหรับผม ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะเลย
รบกวนทุกท่านช่วยแนะแนวทางด้วยนะครับ

คารวะ 1 จอก เหมียว

ยินดีต้อนรับครับท่าน ไม่เข้าใจอะไรตรงไหนก็ลองสอบถามได้นะครับ ยินดีตอบทุกคำถาม (ที่ผมพอจะตอบได้)
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by Vuthmail2 Thu 17 Nov 2011, 09:51

สวัสดีครับ คุณ C-Gru

ผม Vuthmail ครับอายุ 47 แล้ว เริ่มใช้ Computor ตั้งแต่รุ่น 8088 โบราณสุดๆ ตอนนั้นเป็นอะไรที่ใหม่มาก เครื่องก็แพง เริ่มใช้โปรแกรมด้วยโปรแกรม Lotus 123 สมัยที่ยังใช้ Floppy Dsik แบบ 5นิ้ว ซึ่งทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ 5555 เพราะว่าใช้โปรแกรมแบบเขียนคำสั่งสมัยใหม่ไม่เป็น

แต่ว่าเป็นคนชอบใช้ Computor มาก เห็นคุณ C-Gru ใช้ Google Sketup แล้วทึ่งมาก อยากทำได้อย่างที่คุณ C-Gru ทำจัง......ผมเองยัง งูๆๆ ปลาๆ อยู่เลยครับ เขียนแบบได้บ้างแต่ว่ายังไม่ค่อยๆคล่องแคล้ว เพราะยังใหม่และก็ขาดองค์ความรู้ในการเขียนแบบสมัยใหม่ แต่ใจรักครับ

ยินดีมากครับทีคุณ C-Gru นำเอาโปรแกรมมาสาธิต เป็นประโยชน์มาก เพราะว่าเซียนตัวจริง ผู้รู้จริง
มาถ่ายทดให้โดยตรง ขอชื่นชมครับ

Vuthmail - 17.11.54

Vuthmail2
Keyboard
Keyboard

Male มังกร มะโรง
คะแนนความดี : 9
วันที่เข้าร่วม : 16/11/2011

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 17 Nov 2011, 14:09

Vuthmail พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ คุณ C-Gru

ผม Vuthmail ครับอายุ 47 แล้ว เริ่มใช้ Computor ตั้งแต่รุ่น 8088 โบราณสุดๆ ตอนนั้นเป็นอะไรที่ใหม่มาก เครื่องก็แพง เริ่มใช้โปรแกรมด้วยโปรแกรม Lotus 123 สมัยที่ยังใช้ Floppy Dsik แบบ 5นิ้ว ซึ่งทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ 5555 เพราะว่าใช้โปรแกรมแบบเขียนคำสั่งสมัยใหม่ไม่เป็น

แต่ว่าเป็นคนชอบใช้ Computor มาก เห็นคุณ C-Gru ใช้ Google Sketup แล้วทึ่งมาก อยากทำได้อย่างที่คุณ C-Gru ทำจัง......ผมเองยัง งูๆๆ ปลาๆ อยู่เลยครับ เขียนแบบได้บ้างแต่ว่ายังไม่ค่อยๆคล่องแคล้ว เพราะยังใหม่และก็ขาดองค์ความรู้ในการเขียนแบบสมัยใหม่ แต่ใจรักครับ

ยินดีมากครับทีคุณ C-Gru นำเอาโปรแกรมมาสาธิต เป็นประโยชน์มาก เพราะว่าเซียนตัวจริง ผู้รู้จริง
มาถ่ายทดให้โดยตรง ขอชื่นชมครับ

Vuthmail - 17.11.54

ยินดีที่รู้จักครับพี่ เอ่อ คอมฯของพี่ยังใช้งานได้อยู่หรอครับ เอิ๊กๆ สุดยอดจริงๆ ผมจำได้ว่าจับคอมครั้งแรกก็ windows 3.11

สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ - Page 2 Windows_3.11workspace

เวลาเปิดเครื่องทีต้องพิมพ์คำสั่งใน DOS ใช้ PageMaker เป็นครั้งแรกก็เครื่องนั้นละครับ จากนั้นไปของานโรงพิมพ์ทำกับความรู้แค่หางอึ่ง กระโดดไปจับ Windows 95 เอิ๊กๆ ผมหาที่เปิดโปรแกรมไม่เจอ เอิ๊กๆ

ส่วนเรื่อง SketchUp ผมก็ไม่ได้เป็นเซียนหรอกครับ แค่รู้ว่าเครื่องมืออะไรมันใช้งานยังไงเท่านั้นเองครับ ยังไงมีอะไรก็สอบถามแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับ ยิ้ม
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by Vuthmail2 Thu 17 Nov 2011, 18:08

ผมทนใช้ Com จาก 8088 มาจนถึง 80286 แล้วก็หยุดตาม หันมาเขียนโปรแกรม Lotus ใช้ในงานต่างๆที่ทำอยู่ ไม่ได้ตามเรื่อง Windows 95 97 เลย จนกระทั่ง WinME ก็เริ่มแคะกระปุกไปซื้อ
Com ตัวใหม่เป็นรุ่นที่ Run ระบบปฎิบัติการ WinME

ซึ่งคนเคยใช้โปรแกรม Dos มาใช้ Windows ต้องปรับตัวนานครับ แต่ก็ไม่มีปัญญาที่จะเขียนโปรแกรมรุ่นใหม่ได้ พวกโปรแกรมที่เขียนด้วย Script อะไรที่ต้อง Set ตัวแปร ผมทำไม่เป็น ได้แต่ใช้โปรแกรมงานที่เขียนด้วย Lotus มาเรื่อย เพราะว่าเขียนเองให้ตรงกับงานที่ใช้ทำวงกบประตูหน้าต่าง
ของตัวเอง

ผมโยนเครื่องเก่าทิ้งไปหมดแล้วครับ 5555..... แต่ขอบพระคุณ คุณ C-Gru ที่ให้ความเป็นกันเองกับผมมาก และเอื้อเฟื้อความรู้เป็นเป็นอย่างดี ตอนนี้ก็ตามดู ตามศึกษา VDO สาธิตที่คุณ C-Gru ทำไว้ให้อยู่ครับ ขอบพระคุณมากครับ

Vuthmail

Vuthmail2
Keyboard
Keyboard

ตั้งหัวข้อ by Vuthmail2 Thu 17 Nov 2011, 18:21

อ้อ อีกอย่างครับ ผมทดลอง Sketch เก้าอี้ตามแบบ ที่อยู่ใน HandBook 33 หน้าของคุณ C-Gru ได้แล้วครับ

ตอนนี้กำลังตามอ่านสนที่เหลืออยู่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ Vuthmail

Vuthmail2
Keyboard
Keyboard

ตั้งหัวข้อ by Akira_Sora Wed 01 Feb 2012, 02:59

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับพี่ๆทุกคน..

เพื่งหัดเล่น SU คับผม..ไม่ได้เรียนหรอกเกี่ยวกับสายนี้เลยคับ

แต่ศึกษาเพื่อนำช่วยพัฒนางานทางบ้านคับผม ^^

/ ฝากรุ่นพี่ชี้แนะด้วยนะคับ ผมงูๆปลาๆเอาตลอดเลย ^^

+++++++++++++++++

ตอนนี้รู้สึกรักทีี่นี่แล้วล่ะ ฝากด้วยนะคับ ^^
Akira_Sora
Akira_Sora
LED Monitor

Male กุมภ์ ระกา
คะแนนความดี : 90
วันที่เข้าร่วม : 31/01/2012
ที่อยู่ : C-gru....เด็กหาดใหญ่....แต่เรียนอยู่ ปทุมธานี ครับ....

https://www.facebook.com/o0Skyking0o

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 01 Feb 2012, 03:11

Akira_Sora พิมพ์ว่า:ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับพี่ๆทุกคน..

เพื่งหัดเล่น SU คับผม..ไม่ได้เรียนหรอกเกี่ยวกับสายนี้เลยคับ

แต่ศึกษาเพื่อนำช่วยพัฒนางานทางบ้านคับผม ^^

/ ฝากรุ่นพี่ชี้แนะด้วยนะคับ ผมงูๆปลาๆเอาตลอดเลย ^^

+++++++++++++++++

ตอนนี้รู้สึกรักทีี่นี่แล้วล่ะ ฝากด้วยนะคับ ^^

ยินดีต้อนรับสู่วังวนแห่ง C-GRu ครับท่าน
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by win Sun 04 Mar 2012, 12:25

มาใหม่ครับ เห็นสิ่งดีๆแล้วต้องขอบอกว่าเยี่ยมครับ..ให้กำลังใจ c-Gruอีกคนครับ

win
OP Mouse
OP Mouse

Male สิงห์ ระกา
คะแนนความดี : 1
วันที่เข้าร่วม : 04/03/2012

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sun 04 Mar 2012, 15:51

win พิมพ์ว่า:มาใหม่ครับ เห็นสิ่งดีๆแล้วต้องขอบอกว่าเยี่ยมครับ..ให้กำลังใจ c-Gruอีกคนครับ

ขอบคุณครับท่าน ยิงฟัน
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by chatwan Fri 30 Mar 2012, 00:48

สวัสดีครับ ผมไก่ครับอยู่นนทบุรีเป็นอินทีเรียร์ ขอคารวะท่านต้นที่ให้ความรู้และแก้ปัญหาต่างๆมาโดยตลอดตอนนี้ศึกษาsketchup vray archicad artlantis และอึ่นๆอีกมากมาย ขอบคุณที่ให้สิ่งดีๆมาโดยคลอดครับ

chatwan
CRT Monitor
CRT Monitor

Male มังกร ฉลู
คะแนนความดี : 49
วันที่เข้าร่วม : 24/07/2010

ตั้งหัวข้อ by nungzazatow Sat 31 Mar 2012, 16:21

สวัสดีคร๊าบบบบ หนึ่งคร๊าาาบบบ

nungzazatow
OP Mouse
OP Mouse

Female เมถุน ขาล
วันที่เข้าร่วม : 31/03/2012

ตั้งหัวข้อ by sam41145 Thu 24 May 2012, 10:37

สวัสดีครับ ชื่ออู๊ด ครับ เป็นสมาชิกมาสักพักแล้ว ส่วนใหญ่จะเข้ามาดู มาดูด ฮิฮิ ดูดไปเยอะแล้วเหมือนกัน ยิงฟัน ยิงฟัน ไม่ได้ทำงานทางด้าน 3D แต่ชอบก็เลยศึกษาดูนะครับ ตอนนี้กำลังหัด SU ก็พอเขียนได้แล้ว
ขอบคุณสำหรับความรู้ และข้อมูลดีๆ ครับพ้ม

เออ.ผมทำงานเป็นวิศกรอิสระครับ รู้สึกช่วงนี้จะอิสระมากกกกกก ไปหน่อย เฮ้อ

sam41145
PW Supply
PW Supply

Male เมษ มะเส็ง
คะแนนความดี : 12
วันที่เข้าร่วม : 23/09/2010

ตั้งหัวข้อ by tviscom Wed 08 Aug 2012, 14:19

สวัสดีครับ ผมธีนะครับ เป็น Graphic Design เข้ามาแลกเปลี่ยนและขอรับความรู้จากทุกๆ ท่านนะครับ
สนใจ 3D ทั้ง sketch UP และ Modo ครับ

ขอบคุณเวบมาสเตอร์ และสมาชิกทุกๆท่านล่วงหน้าไว้ที่นี้นะครับ ยิ้ม

tviscom
OP Mouse
OP Mouse

Male เมถุน มะโรง
คะแนนความดี : 5
วันที่เข้าร่วม : 08/08/2012

ตั้งหัวข้อ by iwvvwi Tue 04 Dec 2012, 17:33

สวัดดีครับ ชื่อเล่น เช ครับผม เพิ่งสมัครสมาชิก
อยู่โคราชครับ เป็นนักศึกษา ขอมาศึกษาหน่อยนะครับ

iwvvwi
Keyboard
Keyboard

Male พฤษภ มะเมีย
วันที่เข้าร่วม : 04/12/2012

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 05 Dec 2012, 01:30

iwvvwi พิมพ์ว่า:สวัดดีครับ ชื่อเล่น เช ครับผม เพิ่งสมัครสมาชิก
อยู่โคราชครับ เป็นนักศึกษา ขอมาศึกษาหน่อยนะครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านนะคับ ยิงฟัน
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by Lanna Fri 28 Dec 2012, 10:32

สวัสดีครับคุณต้น ผมสมาชิกคนใหม่ครับ ขอขอบคุณในน้ำใจและที่ตั้งใจมอบในสิ่งดีๆแบ่งปันให้กับเพื่อนๆสมาชิกด้วยความจริงใจ ขอให้โชคดีมีสุขตลอดไปนะครับ

Lanna
OP Mouse
OP Mouse

Male ธนู มะเส็ง
วันที่เข้าร่วม : 28/12/2012

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 28 Dec 2012, 16:44

Lanna พิมพ์ว่า:สวัสดีครับคุณต้น ผมสมาชิกคนใหม่ครับ ขอขอบคุณในน้ำใจและที่ตั้งใจมอบในสิ่งดีๆแบ่งปันให้กับเพื่อนๆสมาชิกด้วยความจริงใจ ขอให้โชคดีมีสุขตลอดไปนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ และยินดีต้อนรับสู่วังวนแห่ง C-GRu ครับ ปีหน้าฟ้าใหม่เจอกันครับ ปีนี้กำลังเคลียงานให้จบอยู่ หัวแตก
TonyWins
TonyWins
User
User

Star น้องใหม่จ้า

ตั้งหัวข้อ by cat__a Wed 23 Jan 2013, 14:45

มาขอความรู้จากผู้รู้ทุกท่านขอบคุณจ้า ยิงฟัน

cat__a
OP Mouse
OP Mouse

Female เมถุน ระกา
วันที่เข้าร่วม : 23/01/2013

ตั้งหัวข้อ by samai Wed 05 Jun 2013, 11:23

ผมน้องใหม่รายงานตัวครับ ยินดีน้อมรับคำสอนสั่งครับ

samai
OP Mouse
OP Mouse

Male สิงห์ เถาะ
คะแนนความดี : 4
วันที่เข้าร่วม : 05/06/2013

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน