tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ

Zliezen
sandancity
gobartit
samai
cat__a
Lanna
iwvvwi
tviscom
sam41145
nungzazatow
chatwan
win
Akira_Sora
Vuthmail2
aunium
khunchay
khwanchai
pdcaman
boomyam
patthara
jakkrina
kdtp
mylife
POJJANA
natapong
orez
HARDZONE
tues
6176
Gn_Rs
krittapartsuttipo
TonyWins
36 posters

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

Go down

Star สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 09 Mar 2011, 16:33

อยากให้เพื่อนสมาชิกแนะนำตัวกันหน่อยครับ เพื่อทำความรู้จักและสนิทสนมกันมากขึ้น ยิ้ม

ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวเองก่อนเลยละกัน

ชื่อล็อกอิน: ที่นี่ผมจะมีชื่อล็อกอินอยู่สองชื่อด้วยกันครับ คือ C-Gru (อ่านว่า "ซีกรู) และ TonyWin ส่วนตามเว็บบอร์ดต่างๆ จะใช้เป็น mga1627 ครับ

ชื่อเล่น: ชื่อ "ต้น" แต่เวลาแนะนำตัวกับฝรั่งจะใช้ชื่อ Tony ครับ เพราะฝรั่งมักจะออกเสียงคำว่า "ต้น" (Ton) เป็น "ทอน"

ที่ซุกหัวนอน: กรุงเทพมหานคร อมรรัตนโกสินทร์ มหินทรายุธยา มหาดิลกภพ นพรัตนราชธานีบูรีรมย์ อุดมราชนิเวศน์มหาสถาน อมรพิมานอวตารสถิต สักกะทัตติยวิษณุกรรมประสิทธิ์

อาชีพ: ปัจจุบันเป็นนักเขียนอิสระ(ใส้แห้ง) หมวดตำราวิชาการคอมพิวเตอร์, พ่อครัว, Computer Support, Webmaster

ความเป็นมาของ C-Gru:

อันที่จริงเริ่มแรกเลยชื่อเว็บไม่ได้ชื่อ C-Gru ครับ ความตั้งใจในการทำเว็บในตอนแรก (สมัยมี Internet ใช้ใหม่ๆ) ผมอยากทำเว็บให้ความรู้เกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรม Photoshop แต่ด้วยความที่เขียนเว็บเป็นแต่ HTML การทำเว็บในช่วงแรกๆทำให้ประสบปัญหาหลายอย่างในการอัพเดตข้อมูล บวกกับการขอใช้เนื้อที่ฟรีในการสร้างเว็บซึ่งมีเนื้อที่จำกัดมาก ก็ทำตั้งแต่เว็บที่ใช้ชื่อว่า "ห้องรับแขก" (จำชื่ออังกฤษไม่ได้แล้ว) ไปจนถึง Graphic4u

จนกระทั่งในช่วงหลังๆ มีฟรีเว็บไซต์สำเร็จรูป ฟรีเว็บบอร์ดเพิ่มมากขึ้น ก็เลยคิดว่าการทำฟรีเว็บบอร์ดมันคงน่าจะเข้าท่ากว่า (แม้ว่าในใจอยากจะทำเว็บแบบเป็นทางการ) บวกกับความรู้ในการใช้งานคอมพิวเตอร์ที่สั่งสมมามีมากขึ้น เลยไปขอเนื้อที่ทำฟรีเว็บบอร์ดกับ Forumotion และใช้ชื่อเป็น Computer.Guru (computerdotguru.darkbb.com) แต่ด้วยความที่ยังไม่เข้าใจระบบมากนักทำให้แก้โค้ดไป แก้โค้ดมาเกิดความผิดพลาดในการแสดงผลของตัวอักษรในบางส่วน (กลายเป็นภาษาต่างดาว) ซึ่งไม่สามารถปรับแก้ไขให้เป็นอย่างเดิมได้ จึงได้หยุดไป

ต่อมาก็ได้เริ่มต้นทำเว็บบอร์ดอีกครั้งโดยการใช้ชื่อเป็น Com.Guru (comdotguru.darkbb.com) ควบคู่ไปกับการทำ Blog (http://tonythesketcup.blogspot.com) แบบเงียบๆ และค่อยๆแผลงชื่อเว็บบอร์ดจาก Com.Guru มาเป็น C-Gru (tdsigns.darkbb.com) เพื่อให้ชื่อเว็บมันสั้นลง จนกระทั่งมาเป็น www.c-gru.com ในปัจจุบัน (ตอนขอโดเมนรีบร้อนไปหน่อย ดันไปใช้เป็น .com ปีหน้าคงได้เปลี่ยนเป็น .net หรือไม่ก็ .org และถ้ามีแรงสนับสนุนมากขึ้นก็อาจจะลงทุนเช่า Host เพื่อทำเว็บอย่างเป็นทางการสักที)
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

Star ยินดีมากครับ

ตั้งหัวข้อ by krittapartsuttipo Thu 10 Mar 2011, 20:19

แค่ดอทคอม ก็ได้ทำให้เราพี่น้องชาว C-GRU มีความรู้เพิ่มมากขึ้นแล้วครับ ขอบคุณครับ ยิ้ม

krittapartsuttipo
Core I5
Core I5

Male กุมภ์ เถาะ
คะแนนความดี : 1064
ชื่อเสียง : 4
วันที่เข้าร่วม : 25/06/2010
ที่อยู่ : ภูเก็ต(บ้านฟน)...กระบี่(ที่ทำงาน)..สตูล(ไม่ค่อยได้กลับ)

https://www.facebook.com/social99

Star Re: สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Gn_Rs Sat 12 Mar 2011, 18:30

มาใหม่ครับ ฝากด้วยนะครับ ยิงฟัน

Gn_Rs
OP Mouse
OP Mouse

Male เมถุน ระกา
คะแนนความดี : 1
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 12/03/2011

Star Re: สมาชิกทุกท่านทั้งใหม่และเก่าแนะนำตัวกันหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sat 12 Mar 2011, 22:58

Gn_Rs พิมพ์ว่า:มาใหม่ครับ ฝากด้วยนะครับ ยิงฟัน

ยินดีต้อนรับครับท่าน ยิงฟัน
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by 6176 Sun 13 Mar 2011, 18:07

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆที่แบ่งปันให้ครับ
ลืมแนะนำตัว...ส่วนใหญ่ในเวบเกือบทุกเวบใช้ชื่อนี้ครับ 6176 หรือต่ท้ายด้วย6176
ทำงานเป็นสถาปนิกอิสระ....ไส้แห้งเหมือนกัน
เน้นงานพรีเซนต์ลูกค้าด่วนๆรอบเร็วจับงานเร็ว
กำลังจะมุ่งสนใจงานพรีเซนต์อนิเมชั่น และโปสเตอร์ดิสเพลย์
พำนักที่หาดใหญ่ กำลังจะย้ายไปหากินที่อื่นแต่ยังไม่มีโอกาส

6176
OP Mouse
OP Mouse

Male ตุลย์ วอก
คะแนนความดี : 2
วันที่เข้าร่วม : 23/04/2010

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sun 13 Mar 2011, 22:53

ยินดีที่รู้จักครับท่าน 6176 และยินดีต้อนรับสู่วังวนแห่ง C-Gru ด้วยครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by tues Sun 13 Mar 2011, 23:25

สวัดดีครับคุณต้น
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้ครับ
ชื่อทิ้วครับ.........ผม
ทำinterior+รับเหมาตกแต่งภายในกินเงินเดือนภรรยาครับ(เป็นพนักงานจัดจ้างโดยภรรยา)+55555 เซ็ง

tues
Core I3
Core I3

Male พิจิก จอ
คะแนนความดี : 600
ชื่อเสียง : 12
วันที่เข้าร่วม : 15/08/2010

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sun 13 Mar 2011, 23:45

tues พิมพ์ว่า:สวัดดีครับคุณต้น
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้ครับ
ชื่อทิ้วครับ.........ผม
ทำinterior+รับเหมาตกแต่งภายในกินเงินเดือนภรรยาครับ(เป็นพนักงานจัดจ้างโดยภรรยา)+55555 เซ็ง

แหม..ไอ้ผมก็นึกว่าใคร ที่แท้ท่านทิ้วนี้เอง ผมก็สะกดชื่ออยู่ซะตั้งนาน

ไปมิตติ้งมาครั้งนี้ทำให้รู้สึกว่าตัวเองยังอ่อนประสบการณ์อีกมากมายเกี่ยวกับงาน 3D ซาบซึ้ง

แต่ก็ได้รับสิ่งดีดีกลับมาอีกเยอะเลยทีเดียว ยิ้ม
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by HARDZONE Mon 21 Mar 2011, 18:36

สวัสดีครับพี่ต้น ผมโบ (จากสมุย) นะครับ มาแนะนำตัวแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบ ยิงฟัน ยิงฟัน
HARDZONE
HARDZONE
Core I3
Core I3

Male ตุลย์ ฉลู
คะแนนความดี : 535
ชื่อเสียง : 3
วันที่เข้าร่วม : 21/03/2011

http://www.hardquad.com/

ตั้งหัวข้อ by HARDZONE Mon 21 Mar 2011, 18:44

เห็นผ่านๆ มีติวเตอร์ โมโดด้วยอ่าครับ สุดยอดไปเลยครับพี่ต้น ... ขอบศึกษาหน่อยนะครับ อิอิ .. ฮึกเหิม
HARDZONE
HARDZONE
Core I3
Core I3

Male ตุลย์ ฉลู
คะแนนความดี : 535
ชื่อเสียง : 3
วันที่เข้าร่วม : 21/03/2011

http://www.hardquad.com/

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Mon 21 Mar 2011, 19:28

HARDZONE พิมพ์ว่า:เห็นผ่านๆ มีติวเตอร์ โมโดด้วยอ่าครับ สุดยอดไปเลยครับพี่ต้น ... ขอบศึกษาหน่อยนะครับ อิอิ .. ฮึกเหิม

ยินดีต้อนรับสู่วังวนแห่ง C-Gru ครับท่านโบ
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by orez Tue 22 Mar 2011, 10:13

สวัสดีครับทุกท่าน ผมเองก็เป็นส่วนหนึ่งในวังวนC-Gru ครับ
ขอแนะนำตัวแบบทางการนิดหนึ่ง ชื่อเล่น แดง ครับ พำนักที่ขอนแก่น
อาชีพ ราชการท้องถิ่นไส้แห้งคนหนึ่งครับ ทำงาน 3D เป็นงานอดิเรกครับ เพราะชอบส่วนตัว
ไม่เคยได้เงินกะงานพวกนี้หรอกครับ แต่ใจมันชอบ ทั้งโฟโต้ช็อปก็ชอบ ประมาณจบมาทางวิดวะแต่ใจไปทางศิลปะ ครับ ต้องถือเป็นละอ่อนทาง 3D ยังงัยๆก็ฝากตัวด้วยครับ แวะมาหาความรู้และประสบการณ์เสริมที่นี่บ่อยครับ ได้แรงบันดาลใจจากที่นี่เยอะครับ ดีใจที่ประเทศไทยมีชุมชนแบ่งปันความรู้เยี่ยงนี้...
orez
orez
Core I5
Core I5

Male พฤษภ มะโรง
คะแนนความดี : 1012
วันที่เข้าร่วม : 17/10/2010

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Tue 22 Mar 2011, 13:14

orez พิมพ์ว่า:สวัสดีครับทุกท่าน ผมเองก็เป็นส่วนหนึ่งในวังวนC-Gru ครับ
ขอแนะนำตัวแบบทางการนิดหนึ่ง ชื่อเล่น แดง ครับ พำนักที่ขอนแก่น
อาชีพ ราชการท้องถิ่นไส้แห้งคนหนึ่งครับ ทำงาน 3D เป็นงานอดิเรกครับ เพราะชอบส่วนตัว
ไม่เคยได้เงินกะงานพวกนี้หรอกครับ แต่ใจมันชอบ ทั้งโฟโต้ช็อปก็ชอบ ประมาณจบมาทางวิดวะแต่ใจไปทางศิลปะ ครับ ต้องถือเป็นละอ่อนทาง 3D ยังงัยๆก็ฝากตัวด้วยครับ แวะมาหาความรู้และประสบการณ์เสริมที่นี่บ่อยครับ ได้แรงบันดาลใจจากที่นี่เยอะครับ ดีใจที่ประเทศไทยมีชุมชนแบ่งปันความรู้เยี่ยงนี้...

ด้วยความยินดีครับท่านแดง ผมแอบเห็นท่านออนไลน์อยู่ตลอดเลย บางครั้งก็ตีสามตีสี (แอบปลื้มจัย) ตัวผมเองก็ยังอ่อนหัดนักในเรื่องงาน 3D ครับ ซาบซึ้ง
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by natapong Thu 31 Mar 2011, 01:09

สวัสดีครับ ผมเอ็มครับ เพิ่งสมัครสมาชิก
เป็นคน กอทอมอ นี่แหละครับ ทำงานเป็น Art di ไส้แห้ง
เสพมาหมดครับ Maya , Z-brush , Modo แต่ที่ถนัดสุดเป็น Modo ครับ
ทำ 3D เป็นงานอดิเรก แต่ไม่ถึงไหน เป็นงูๆปลาๆ พอทำ Product shot ได้นิดหน่อย
ต้องอาศัยการเรียนรุ้จากหลายๆท่านในที่นี้ด้วยนะครับ อ้อ ผมใช้ Modo ใน Mac ครับ
มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

natapong
OP Mouse
OP Mouse

Male พิจิก มะแม
คะแนนความดี : 4
วันที่เข้าร่วม : 31/03/2011

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 31 Mar 2011, 04:35

ยินดีต้อนรับสู่วังวนแห่ง C-Gru ครับท่านเอ็ม

modo ผมเองก็เพิ่งจะศึกษาครับ อาศัยแกะตัวอย่างของต่างประเทศเอา

ยังไงถ้ามีอะไรก็มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับท่าน
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by POJJANA Wed 13 Apr 2011, 02:22

สวัสดีครับ ผม พจ ครับ ทำงานอยู่เชียงใหม่ครับ พึ่งหัดทำงานคอม เลยได้เข้ามาหาความรู้จากที่นี่ ต้องขอขอบคุณด้วยนะครับที่มีสิ่งดีๆให้ ขอบคุณครับ

POJJANA
OP Mouse
OP Mouse

Male สิงห์ จอ
คะแนนความดี : 1
วันที่เข้าร่วม : 27/07/2010

ตั้งหัวข้อ by mylife Tue 19 Apr 2011, 20:47

สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ มารายงานตัวครับผม ยิงฟัน
mylife
mylife
Core I5
Core I5

Male ธนู วอก
คะแนนความดี : 1018
วันที่เข้าร่วม : 19/04/2011

https://www.facebook.com/realistica

ตั้งหัวข้อ by kdtp Sat 04 Jun 2011, 10:00

สวัสดีครับท่านต้นผมก็เป็นสมาชิกของเว็บนี้มาก็ประมาณ 1ปี ได้แล้วนะครับตั้งแต่ชื่อเว็บเป็น
tdsigns.darkbb.com ผมรู้สึกว่าเว็บที่ให้คำปรึกษาและสอนทุกสิ่งที่อยากรู้เป็นเว็บที่น่าจะประสบความสำเร็จมากที่สุดครับ

ผมรักเว็บบอร์ดนี้ครับและขอให้ ท่าน c-gru อยู่กับเว็บบร์ดนี้ไปอีกนานๆครับ
kdtp
kdtp
Core I5
Core I5

Male กันย์ ฉลู
คะแนนความดี : 1165
ชื่อเสียง : 6
วันที่เข้าร่วม : 15/04/2010

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sat 04 Jun 2011, 12:42

kdtp พิมพ์ว่า:สวัสดีครับท่านต้นผมก็เป็นสมาชิกของเว็บนี้มาก็ประมาณ 1ปี ได้แล้วนะครับตั้งแต่ชื่อเว็บเป็น
tdsigns.darkbb.com ผมรู้สึกว่าเว็บที่ให้คำปรึกษาและสอนทุกสิ่งที่อยากรู้เป็นเว็บที่น่าจะประสบความสำเร็จมากที่สุดครับ

ผมรักเว็บบอร์ดนี้ครับและขอให้ ท่าน c-gru อยู่กับเว็บบร์ดนี้ไปอีกนานๆครับ

ขอบคุณครับท่าน ยิ้ม จะพยายามนำเสนอสิ่งดีๆต่อไปเรื่อยๆครับ เพียงแต่ตอนนี้กำลังติดเกม T_T

แต่การติดเกมของผมมันถ่ายทอดออกมาเป็นความรู้ได้ในระดับหนึ่งครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by jakkrina Sat 18 Jun 2011, 14:55

สวัสดีครับ พี่ๆทุกๆท่าน ผมชื่อเจ๋งครับ ผมเข้ามาที่นี่ได้เพราะตั้งใจจะหาความรู้มาใส่ตัวครับ ผมเพิ่งเริ่มใช้โปรแกรม SU ครับ ยังมีหลายๆอย่างที่ต้องเรียนรู้ครับ ขออนุญาติแนะนำตัวครับ ผมทำงานอยู่ SCG. เป็นพนักงานเทคนิคด้านหลังคาและสินค้า ตราช้างครับ อยากเป็นคนที่มีความรู้มากกว่านี้มากๆครับ ผมว่าที่แห่งนี้ซึ่งมีความรู้อยู่มากมาย ผมรักที่จะพัฒนาตนเองและรักผู้ที่มีน้ำใจที่จะแบ่งปันทุกๆท่านครับ อย่างไรก็ตามผมต้องขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ ยิงฟัน

jakkrina
Core I5
Core I5

Male มังกร มะเมีย
คะแนนความดี : 1046
วันที่เข้าร่วม : 18/06/2011

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sat 18 Jun 2011, 15:22

jakkrina พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ พี่ๆทุกๆท่าน ผมชื่อเจ๋งครับ ผมเข้ามาที่นี่ได้เพราะตั้งใจจะหาความรู้มาใส่ตัวครับ ผมเพิ่งเริ่มใช้โปรแกรม SU ครับ ยังมีหลายๆอย่างที่ต้องเรียนรู้ครับ ขออนุญาติแนะนำตัวครับ ผมทำงานอยู่ SCG. เป็นพนักงานเทคนิคด้านหลังคาและสินค้า ตราช้างครับ อยากเป็นคนที่มีความรู้มากกว่านี้มากๆครับ ผมว่าที่แห่งนี้ซึ่งมีความรู้อยู่มากมาย ผมรักที่จะพัฒนาตนเองและรักผู้ที่มีน้ำใจที่จะแบ่งปันทุกๆท่านครับ อย่างไรก็ตามผมต้องขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ ยิงฟัน

ยินดีต้อนรับสู่อ้อมอกอ้อมจัย เอ๊ย... หัวแตก สู่วังวนแห่ง C-GRU ครับท่านเจ๋ง ยิงฟัน
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by patthara Tue 21 Jun 2011, 07:48

หวัดดีครับ ผมชัยภัทร ชื่อล็อก-อิน patthara ทำงานตกแต่งภายในแต่เป็นสไตล์โปราณครับ คือคุยกับเจ้าของงานแล้วคุยกับช่างก็ลงมือทำกันเลย ใช้ดินสอสเก็ตช์แบบทำไปแก้ไป เลยอยากศึกษาการทำงานแบบใหม่ๆจะได้ทันโลกกับเขามั่ง ขอฝากตัวด้วยคนครับ

patthara
CRT Monitor
CRT Monitor

Male ตุลย์ มะเมีย
คะแนนความดี : 21
วันที่เข้าร่วม : 21/06/2011

ตั้งหัวข้อ by jakkrina Tue 21 Jun 2011, 07:58

ขอบพระคุณมากครับ

jakkrina
Core I5
Core I5

Male มังกร มะเมีย
คะแนนความดี : 1046
วันที่เข้าร่วม : 18/06/2011

ตั้งหัวข้อ by boomyam Fri 24 Jun 2011, 11:32

หวัดดีครับ โกรธ

boomyam
OP Mouse
OP Mouse

Male พฤษภ มะโรง
คะแนนความดี : 4
วันที่เข้าร่วม : 24/06/2011

ตั้งหัวข้อ by pdcaman Fri 24 Jun 2011, 17:52

หวัดดีครับ

pdcaman
Keyboard
Keyboard

Male สิงห์ มะเมีย
คะแนนความดี : 6
วันที่เข้าร่วม : 24/06/2011

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน