tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

อยากทราบเลือกแถบเครื่องมือเพิ่มเติมตรงไหรครับ

2 posters

Go down

อยากทราบเลือกแถบเครื่องมือเพิ่มเติมตรงไหรครับ Empty อยากทราบเลือกแถบเครื่องมือเพิ่มเติมตรงไหรครับ

ตั้งหัวข้อ by tontan Fri 25 Jul 2014, 23:38

สวัสดีครับพอดีผมมือใหม่ในเรื่อง Laout Sketch up ครับพอดีอยากทราบว่าถ้าเราต้องการจะเพิ่มแถบเครื่องมือที่ตัวโปรแกรมให้มาไม่กี่ตัวนะครับต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหนครับ แบบถ้าใน โปรแกรม Sketch up ก็เข้าไปที่ View > toolbars ก็ติ๊กเลือกเครื่องมือมาไว้ตรงแถวหน้าจอเลย แต่ใน  Laout Sketch up ตั้งตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
อยากทราบเลือกแถบเครื่องมือเพิ่มเติมตรงไหรครับ 1232rkh

tontan
OP Mouse
OP Mouse

Male ธนู มะเส็ง
คะแนนความดี : 4
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 29/12/2012

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากทราบเลือกแถบเครื่องมือเพิ่มเติมตรงไหรครับ Empty Re: อยากทราบเลือกแถบเครื่องมือเพิ่มเติมตรงไหรครับ

ตั้งหัวข้อ by herod Sat 02 Aug 2014, 15:22

view> toolbars> เลือก customize
แถบ commands >>> ชอบอันไหน ลากไปวางที่ toolbars ..layout ได้เลย  ยิงฟัน 
herod
herod
Core I5
Core I5

Male เมษ เถาะ
คะแนนความดี : 1024
ชื่อเสียง : 3
วันที่เข้าร่วม : 12/12/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน