tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ

babaecom
kdtp
arter772
bbbigboy
TonyWins
9 posters

Go down

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Empty งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 05 Nov 2010, 19:36

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Test
งานออกแบบคร่าวๆกับต้นแบบที่ไม่ได้วัดมาอย่างละเอียด โดยจับโมเดลโต๊ะและเก้าอี้จาก 3D Warehouse มายัดใส่

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Test2
เรนเดอร์ทดสอบสีที่จะใช้ภายในโซนฝั่งประตูทางเข้า

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Test3
เรนเดอร์ทดสอบแสง

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ 001
หลังจากไปวัดพื้นที่จริงก็กลับมาออกแบบได้ประมาณนี้

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ 003
โซนบาร์เหล้าที่ยังไม่ได้ใส่ Texture

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Test10

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Test4
เวทีและโซนวีไอพี

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Test6
มุมมองจากบู๊ทดีเจ

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Test7
ทดสอบแสงไฟที่ซ่อนอยู่ใน Backdrop

สรุปงานนี้ทำได้เท่านี้ก็ต้องหยุด เพราะคนรับงานสรุปราคากับเจ้าของไม่ได้ ยิงฟัน

ปล. มีเวลาอาจจะขุดงานนี้ขึ้นมาจัดแสงใส่ Texture มานำเสนอให้ดูครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Empty Re: งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Fri 05 Nov 2010, 21:31

ขาดไปอย่างหนึ่ง...ครับพี่

ขาดโคโยตี้... เยิ้ม...คร๊าบ

ใส่เทคเจอร์แล้วนำมาให้ชมอีกนะครับผม ยิงฟัน

bbbigboy
Core I3
Core I3

Male กุมภ์ จอ
คะแนนความดี : 583
ชื่อเสียง : 8
วันที่เข้าร่วม : 17/08/2010

งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ Empty Re: งานออกแบบภายในผับแห่งหนึ่งแถวๆสมุทรปราการ

ตั้งหัวข้อ by arter772 Mon 08 Nov 2010, 23:31

สรุปงานนี้ทำได้เท่านี้ก็ต้องหยุด เพราะคนรับงานสรุปราคากับเจ้าของไม่ได้ ยิงฟัน

ปล. มีเวลาอาจจะขุดงานนี้ขึ้นมาจัดแสงใส่ Texture มานำเสนอให้ดูครับ

แสงที่ออกมาดูสวย เป็นระเบียบดีครับ ไม่ทราบว่าท่าน มีเืทคนิคเทสแสงยังไงบ้างครับ
arter772
arter772
Core I3
Core I3

Male กรกฎ มะเส็ง
คะแนนความดี : 638
ชื่อเสียง : 19
วันที่เข้าร่วม : 05/01/2010

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Tue 09 Nov 2010, 11:51

arter772 พิมพ์ว่า:

แสงที่ออกมาดูสวย เป็นระเบียบดีครับ ไม่ทราบว่าท่าน มีเืทคนิคเทสแสงยังไงบ้างครับ

ตัวนี้ไม่ได้จัดแสงอะไรพิเศษเลยครับ แค่กำหนด Mat แบบ Emissive ธรรมดาเพื่อทดสอบดูแสงว่าจะใช้แสงโทนไหน และจะวางแสงสว่างไว้ที่ตำแหน่งใดบ้างเท่านั้นเอง V-Ray ที่ใช้ก็ยังเป็น 1.05.30 อยู่เลยครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by kdtp Thu 12 May 2011, 14:07

v-ray นี่ดีกว่าใช้ตัว Render ของ SU- Podium เยอะมากเลย

สวยงามแต้ เยิ้ม
kdtp
kdtp
Core I5
Core I5

Male กันย์ ฉลู
คะแนนความดี : 1165
ชื่อเสียง : 6
วันที่เข้าร่วม : 15/04/2010

ตั้งหัวข้อ by babaecom Mon 16 May 2011, 22:19

งามแต้งามตัก งานหนักหนาหนำ

babaecom
CRT Monitor
CRT Monitor

Male กันย์ ฉลู
คะแนนความดี : 20
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 16/05/2011

ตั้งหัวข้อ by wasuthan Mon 13 Jun 2011, 22:10

ผมอยากอกแบบได้แบบนี้บ้างจังครับ

wasuthan
Core I5
Core I5

Male เมษ ระกา
คะแนนความดี : 1120
ชื่อเสียง : 8
วันที่เข้าร่วม : 18/05/2011

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Tue 14 Jun 2011, 04:46

wasuthan พิมพ์ว่า:ผมอยากอกแบบได้แบบนี้บ้างจังครับ

เทคนิคง่ายๆ แต่อาจจะน่าเบื่อสำหรับบางคนก็คือ ทำซ้ำแล้วซ้ำอีกจนเข้าใจว่าคำสั่งนันมันกำหนดค่าอย่างไร และให้ผลลัพธ์ออกมาเช่นไร
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by jat321 Sat 24 Mar 2012, 01:09

ขอบคุณมากครับ

jat321
LCD Monitor
LCD Monitor

Male มีน จอ
คะแนนความดี : 53
ชื่อเสียง : 1
วันที่เข้าร่วม : 24/12/2010

ตั้งหัวข้อ by Yak Mon 09 Apr 2012, 14:45

ขอบคุณครับ สวยงามครับ

Yak
CRT Monitor
CRT Monitor

Male พิจิก มะโรง
คะแนนความดี : 20
วันที่เข้าร่วม : 07/04/2012

ตั้งหัวข้อ by otto Fri 12 Oct 2012, 18:01

ราคามันเท่าไหร่เหรอครับ ถึงสรุปกันไม่ได้อ่ะ ขอทราบเป็นแนวทางหน่อยครับ

otto
OP Mouse
OP Mouse

Male เมษ วอก
คะแนนความดี : 1
วันที่เข้าร่วม : 24/10/2011

ขึ้นไปข้างบน